Rigunan motoci na injiniya (kamar ƙwanƙwasa don manyan motoci kamar su haƙa, lodi, manyan motocin hakar ma'adinai, da sauransu) yawanci ana yin su ne da ƙarfe ko kayan gami na aluminium. Tsarin masana'anta ya haɗa da matakai da yawa, daga shirye-shiryen albarkatun ƙasa, ƙirƙirar aiki, taron walda, jiyya mai zafi zuwa jiyya na ƙasa da dubawa na ƙarshe. Mai zuwa shine tsarin kera na yau da kullun na injin mota



1. Shirye-shiryen albarkatun kasa
Zaɓin kayan abu: Rims yawanci suna amfani da ƙarfe mai ƙarfi ko kayan gami na aluminum. Wadannan kayan suna buƙatar samun ƙarfi mai kyau, ƙarfin hali, juriya na lalata da juriya ga gajiya.
Yanke: Yanke albarkatun ƙasa (kamar faranti na ƙarfe ko faranti na alloy na aluminum) cikin tube ko zanen gado na takamaiman girma don shirya don sarrafawa na gaba.
2. Rim tsiri kafa
Mirgina: Ana mirgina takardan karfen da aka yanke zuwa siffar zobe ta na'ura mai yin nadi don samar da ainihin siffar bakin bakin. Ƙarfin ƙarfi da kusurwa yana buƙatar daidaitawa daidai lokacin aikin mirgina don tabbatar da cewa girman da siffar rim ya dace da bukatun ƙira.
Sarrafa gefen baki: Yi amfani da kayan aiki na musamman don murƙushewa, ƙarfafawa ko chamfer gefen bakin don haɓaka ƙarfi da ƙaƙƙarfan bakin.
3. Welding da taro
Welding: walda iyakar biyun kafaffen tsiri da aka kafa tare don samar da cikakkiyar zobe. Ana yin wannan yawanci ta amfani da kayan walda ta atomatik (kamar waldawar baka ko waldawar laser) don tabbatar da ingancin walda da daidaito. Bayan waldi, ana buƙatar niƙa da tsaftacewa don kawar da burrs da rashin daidaituwa akan weld.
Haɗawa: Haɗa gefen gefen gefen gefen gefen (kamar cibiya, flange, da sauransu), yawanci ta hanyar latsawa ko walƙiya. Cibiya ita ce sashin da aka ɗora da taya, kuma flange shine ɓangaren da ke haɗa da gatari na abin hawa.
4. Maganin zafi
Annealing ko quenching: ana yin maganin zafi irin su annealing ko quenching a kan welded ko haɗe-haɗe don kawar da damuwa na ciki da inganta tauri da ƙarfin kayan. Ana buƙatar aiwatar da tsarin kula da zafin jiki a daidai yanayin zafin jiki da lokaci don tabbatar da cewa kayan aikin jiki na kayan sun cika buƙatun.
5. Injiniya
Juyawa da hakowa: daidaitaccen mashin ɗin ramin ta amfani da kayan aikin injin CNC, gami da jujjuya saman ciki da na waje na bakin, ramukan hakowa (kamar ɗora ramukan ɗaki) da chamfering. Waɗannan ayyukan sarrafawa suna buƙatar babban madaidaici don tabbatar da daidaito da daidaiton girma na bakin.
Daidaita ma'auni: Yi gwajin ma'auni mai ƙarfi akan bakin da aka sarrafa don tabbatar da kwanciyar hankali lokacin juyawa cikin sauri. Yi gyare-gyare masu mahimmanci da daidaitawa bisa sakamakon gwajin.
6. Maganin saman
Tsaftacewa da cire tsatsa: Tsaftace, tsatsa da rage ɓangarorin don cire ɗigon oxide, tabon mai da sauran ƙazanta a saman.
Rufi ko na'urar lantarki: Yawanci gefen gefen yana buƙatar a bi da shi tare da maganin lalata, kamar fesa fari, topcoat ko electroplating (kamar electrogalvanizing, chrome plating, da sauransu). Rufin saman ba wai kawai yana ba da kyan gani ba, amma har ma yana hana lalata da iskar shaka, yana haɓaka rayuwar sabis na bakin.
7. Ingancin inganci
Duban bayyanar: Bincika ko akwai lahani a saman gefen baki, kamar su tarkace, fasa, kumfa ko mayafin da bai dace ba.
Duban girma: Yi amfani da kayan aikin aunawa na musamman don gano girman, zagaye, ma'auni, matsayi na rami, da dai sauransu na bakin don tabbatar da cewa ya dace da ƙayyadaddun ƙira da ƙa'idodi masu inganci.
Gwajin Ƙarfi: Ana yin gwajin ƙarfi a tsaye ko tsauri akan ƙuƙumi, gami da matsawa, tashin hankali, lankwasawa da sauran kaddarorin, don tabbatar da amincinsu da dorewarsu a ainihin amfani.
8. Marufi da bayarwa
Marufi: Rim ɗin da suka wuce duk ingantattun ingantattun ingantattun za a tattara su, yawanci mai jujjuyawa da marufi mai tabbatar da danshi don kare ramukan daga lalacewa yayin sufuri.
Isarwa: Za a jigilar rigunan da aka ƙulla bisa tsarin tsari kuma a kai su zuwa abokan ciniki ko dillalai.
Tsarin masana'antu na ƙirar motar injiniya ya haɗa da matakan sarrafawa da yawa, ciki har da shirye-shiryen kayan aiki, gyare-gyare, waldawa, magani mai zafi, machining da jiyya na ƙasa, da dai sauransu, don tabbatar da cewa rims suna da kyawawan kaddarorin inji da juriya na lalata. Ana buƙatar kulawa mai mahimmanci a kowane mataki don tabbatar da cewa ramukan suna da dorewa na dogon lokaci da aminci a cikin yanayin aiki mai tsanani.
Mu ne ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun masana'antu a duniya. Dukkanin samfuran an tsara su kuma ana samarwa bisa ga ma'auni mafi inganci, kuma muna da ƙwarewar masana'anta fiye da shekaru 20.
Muna da nau'i-nau'i iri-iri na kayan aikin gini, gami da masu lodin ƙafafu, manyan motoci masu fa'ida, graders, excavators da sauran samfura da yawa. Mu ne ainihin masu samar da rim a China don sanannun samfuran kamar Volvo, Caterpillar, Liebherr, da John Deere.
The19.50-25 / 2.5 girmamu tanadiFarashin JCBabokan ciniki sun san su sosai. 19.50-25 / 2.5 babban tsari ne na 5PC don taya TL, wanda aka saba amfani dashi don masu lodin dabaran da motocin talakawa.
Wadannan su ne girman masu lodin ƙafafu da za mu iya samarwa.
Mai ɗaukar kaya | 14.00-25 |
Mai ɗaukar kaya | 17.00-25 |
Mai ɗaukar kaya | 19.50-25 |
Mai ɗaukar kaya | 22.00-25 |
Mai ɗaukar kaya | 24.00-25 |
Mai ɗaukar kaya | 25.00-25 |
Mai ɗaukar kaya | 24.00-29 |
Mai ɗaukar kaya | 25.00-29 |
Mai ɗaukar kaya | 27.00-29 |
Mai ɗaukar kaya | DW25x28 |


Yadda za a yi amfani da mai ɗaukar kaya daidai?
Masu lodin keken hannu wani nau'in injunan injiniya ne na gama gari, galibi ana amfani da su wajen aikin ƙasa, hakar ma'adinai, gini da sauran lokatai don ɗaukar kaya, jigilar kaya, tari da kayan tsabta. Daidaitaccen amfani da masu lodin ƙafafu ba zai iya inganta aikin aiki kawai ba, har ma da tabbatar da amincin aiki. Waɗannan su ne ainihin hanyoyin da matakai don amfani da masu ɗaukar kaya:
1. Shiri kafin aiki
Bincika kayan aiki: Duba kamanni da sassa daban-daban na mai lodin dabaran don ganin ko suna cikin yanayi mai kyau, gami da tayoyin (duba matsa lamba da lalacewa), tsarin injin ruwa (ko matakin mai ya kasance na al'ada, ko akwai malala), injin (duba man injin, mai sanyaya, mai, tace iska, da sauransu).
Duban tsaro: Tabbatar cewa duk na'urorin tsaro suna aiki akai-akai, kamar birki, tsarin tuƙi, fitilu, ƙaho, alamun faɗakarwa, da sauransu. Bincika ko bel ɗin kujera, na'urorin kashe aminci da na'urorin kashe gobara a cikin taksi suna cikin yanayi mai kyau.
Duban muhalli: Bincika ko akwai cikas ko haɗarin haɗari a wurin aiki, kuma tabbatar da cewa ƙasa tana da ƙarfi kuma ba a kwance ba, ba tare da cikas ba ko wasu haɗari masu haɗari.
Fara kayan aiki: Shiga cikin taksi kuma ɗaure bel ɗin wurin zama. Fara injin kamar yadda littafin jagorar mai aiki ya buƙata, jira kayan aiki don dumama (musamman a cikin yanayin sanyi), kuma lura da fitilun nuni da tsarin ƙararrawa akan dashboard don tabbatar da cewa duk tsarin sun kasance na al'ada.
2. Basic aiki na wheel loaders
Daidaita wurin zama da madubai: Daidaita wurin zama zuwa wuri mai dadi kuma tabbatar da cewa ana iya sarrafa levers da fedals cikin sauƙi. Daidaita madubin duba baya da madubin gefen don tabbatar da kyan gani.
Lever sarrafa aiki:
lever aiki guga: ana amfani da shi don sarrafa ɗagawa da karkatar da guga. Ja da ledar baya don ɗaga guga, matsa gaba don rage guga; tura hagu ko dama don sarrafa karkatar da guga.
Lever sarrafa tafiya: yawanci ana saita a gefen dama na direba don gaba da baya. Bayan zabar kayan gaba ko baya, sannu a hankali takawa kan fedar ƙara don sarrafa saurin.
Aikin tafiya:
Fara: Zaɓi kayan aikin da suka dace (yawanci na 1st ko 2nd gear), sannu a hankali a kan fedar ƙara, fara a hankali, kuma kauce wa hanzarin gaggawa.
Tuƙi: Juya sitiyarin a hankali don sarrafa sitiyari, guje wa juyawa mai kaifi a babban gudu don hana jujjuyawa. Tsayar da saurin abin hawa don tabbatar da cewa abin hawa ya tsaya.
Ayyukan lodawa:
Kusanci tarin kayan: Kusa da tarin kayan a cikin ƙananan gudu, tabbatar da cewa guga yana da tsayayye kuma kusa da ƙasa, kuma shirya don shebur a cikin kayan.
Abun shebur: Lokacin da guga ya tuntuɓi kayan, a hankali ɗaga guga ɗin kuma karkatar da shi baya don shebur daidai adadin kayan. Tabbatar cewa an ɗora guga daidai gwargwado don guje wa ɗorawa mai ƙarfi.
Tafiyar ɗagawa: Bayan lodawa, ɗaga guga zuwa tsayin jigilar da ya dace, guje wa yin tsayi ko ƙasa da ƙasa, don kiyaye fage na hangen nesa da kwanciyar hankali.
Motsawa da saukewa: jigilar kayan zuwa wurin da aka keɓance a ɗan ƙaramin gudu, sannan a hankali rage guga don sauke kayan a hankali. Lokacin saukewa, tabbatar da cewa guga ya daidaita kuma kar a zubar da shi ba zato ba tsammani.
3. Maɓalli masu mahimmanci don aiki mai aminci
Kiyaye kwanciyar hankali: Guji tuƙi ta gefe ko kaifi juyawa akan gangara don kiyaye kwanciyar hankali na lodi. Lokacin tuƙi akan gangara, gwada tafiya kai tsaye sama da ƙasa don guje wa haɗarin mirginawa.
Guji yin lodi: Yi lodi a hankali bisa ga ƙarfin lodin mai ɗaukar nauyi don guje wa yin lodi. Yin lodi zai shafi amincin aiki, ƙara lalacewa na kayan aiki, da rage rayuwar sabis na kayan aiki.
Tsaya a sarari: Lokacin lodi da sufuri, tabbatar da cewa direba yana da kyakkyawan ra'ayi, musamman lokacin aiki a cikin hadaddun yanayin aiki ko wuraren da cunkoson jama'a, yi hankali musamman.
Aiki a hankali: Lokacin lodawa da saukewa, koyaushe yi aiki da ƙananan gudu kuma guje wa hanzari ko birki. Musamman lokacin tuƙi injin kusa da tarin kayan, yi aiki a hankali.
4. Kulawa da kulawa bayan aiki
Kayan aiki mai tsabta: Bayan aiki, tsaftace mai ɗaukar kaya, musamman guga, injin iska da kuma radiyo, inda ƙura da datti ke da sauƙin tarawa.
Duba lalacewa: Bincika ko tayoyin, bokiti, wuraren hinge, layukan ruwa, silinda da sauran sassa sun lalace, sako-sako ko zubewa.
Mai da mai da mai: Mai da mai ɗaukar kaya kamar yadda ake buƙata, duba da sake cika wasu mayukan mai kamar su man hydraulic da man inji. A kiyaye duk wuraren shafa mai da kyau.
Matsayin kayan aiki rikodi: Ajiye bayanan aiki da bayanan matsayin kayan aiki, gami da lokacin aiki, matsayin kulawa, rikodin kuskure, da sauransu, don sauƙaƙe gudanarwa da kiyayewa yau da kullun.
5. Gudanar da gaggawa
Rashin gazawar birki: Nan da nan canza zuwa ƙananan kayan aiki, yi amfani da injin don rage gudu, kuma tsayawa a hankali; idan ya cancanta, yi amfani da birki na gaggawa.
Rashin tsarin na'ura mai aiki da karfin ruwa: Idan tsarin na'ura mai aiki da karfin ruwa ya gaza ko yayyo, dakatar da aikin nan da nan, dakatar da lodi a wuri mai aminci, sannan duba ko gyara shi.
Ƙararrawar gazawar kayan aiki: Idan siginar faɗakarwa ya bayyana akan dashboard, nan da nan bincika dalilin rashin nasarar kuma yanke shawarar ko za a ci gaba da aiki ko gyara shi gwargwadon halin da ake ciki.
Amfani da masu lodin keken hannu yana buƙatar bin ƙa'idodin aiki, sanin na'urori da ayyuka daban-daban, kyawawan halaye na tuƙi, kulawa na yau da kullun da kulawa, kuma koyaushe kula da amincin aiki. Amfani mai ma'ana da kulawa ba zai iya tsawaita rayuwar kayan aiki kawai ba, amma kuma inganta ingantaccen aiki da tabbatar da amincin wurin ginin.
Kamfaninmu yana da hannu sosai a fannonin ma'adinan ma'adinai, rims na forklift, rims na masana'antu, ramukan noma, sauran abubuwan haɓaka da taya.
Waɗannan su ne nau'ikan nau'ikan rim waɗanda kamfaninmu zai iya samarwa don fannoni daban-daban:
Girman injin injiniya: 7.00-20, 7.50-20, 8.50-20, 10.00-20, 14.00-20, 10.00-24, 10.00-25, 11.25-25, 12.00-25, 20-13.00 17.00-25, 19.50-25, 22.00-25, 24.00-25, 25.00-25, 36.00-25, 24.00-29, 25.00-29, 27.00-29, 13.00-3.
Girman hakar ma'adinai: 22.00-25, 24.00-25, 25.00-25, 36.00-25, 24.00-29, 25.00-29, 27.00-29, 28.00-33, 16.00-5. 19.50-49, 24.00-51, 40.00-51, 29.00-57, 32.00-57, 41.00-63, 44.00-63,
Girman Forklift sune: 3.00-8, 4.33-8, 4.00-9, 6.00-9, 5.00-10, 6.50-10, 5.00-12, 8.00-12, 4.50-15, 5.50-15, 5-5, 5. 8.00-15, 9.75-15, 11.00-15, 11.25-25, 13.00-25, 13.00-33,
Girman abin hawa na masana'antu sune: 7.00-20, 7.50-20, 8.50-20, 10.00-20, 14.00-20, 10.00-24, 7.00x12, 7.00x15, 14x25, 8.25x16.5x.7.5x16.5 13x15.5, 9x15.3, 9x18, 11x18, 13x24, 14x24, DW14x24, DW15x24, DW16x26, DW25x26, W14x28 , DW15x28, DW25x2
Girman injunan noma sune: 5.00x16, 5.5x16, 6.00-16, 9x15.3, 8LBx15, 10LBx15, 13x15.5, 8.25x16.5, 9.75x16.5, 9.75x16.5, 9x18, 18x18 W W 5.50x20, W7x20, W11x20, W10x24, W12x24, 15x24, 18x24, DW18Lx24, DW16x26, DW20x26, W10x28, 14x28, DW15x28x138 DW16x34, W10x38 , DW16x38 , W8x42 , DD18Lx42 , DW23Bx42
Kayayyakinmu suna da inganci na duniya.

Lokacin aikawa: Satumba-14-2024